← Quay lại

Thống kê quốc gia

Quốc gia / vùngSố trẻ sinh mỗi nămTuổi thọGDP bình quân (PPP)
Ấn Độ23,219,48872.08,871
Trung Quốc8,899,88177.922,687
Nigeria7,509,75854.57,843
Pakistan6,882,05867.65,419
Indonesia4,482,35971.113,890
Cộng hòa Dân chủ Congo4,369,68361.91,559
Ethiopia4,105,68567.32,758
Mỹ3,657,47679.374,352
Bangladesh3,489,95374.78,242
Brazil2,601,67075.819,080
Ai Cập2,405,71771.616,691
Tanzania2,346,39167.03,621
Mexico2,037,68975.121,865
Philippines1,840,47769.89,899
Uganda1,712,75068.32,791
Sudan1,682,04966.32,181
Kenya1,499,99863.65,692
Afghanistan1,469,02966.01,984
Việt Nam1,387,96174.613,535
Yemen1,386,91469.32,000
Angola1,381,37064.68,598
Nga1,297,20773.239,881
Mozambique1,260,85563.61,513
Nam Phi1,186,79366.113,695
Iran1,173,46377.717,045
Iraq1,159,68272.313,202
Niger1,095,89261.21,713
Thổ Nhĩ Kỳ1,072,01477.235,069
Madagascar1,001,24463.61,630
Bờ Biển Ngà997,00161.96,521
Cameroon957,39264.04,875
Mali951,44560.42,861
Uzbekistan943,54772.410,514
Algeria905,98176.315,159
Myanmar903,82266.95,364
Ghana888,94765.56,809
Chad819,05455.12,434
Somalia788,76358.81,402
Nhật Bản749,88484.747,387
Burkina Faso728,61261.12,486
Đức719,24981.463,140
Colombia705,00977.718,407
Anh688,38881.353,423
Zambia685,56566.33,673
Malawi662,28967.41,649
Pháp638,89183.354,297
Maroc629,83275.38,915
Thái Lan591,20076.421,245
Nepal574,29770.44,861
Ả Rập Xê Út546,03878.764,482
Peru539,62377.715,342
Senegal531,89068.74,305
Syria521,60172.14,579
Argentina503,82377.427,230
Zimbabwe496,91762.85,218
Guinea487,59560.73,905
Benin478,06260.83,721
Burundi460,88263.71,033
Malaysia435,98976.732,858
Venezuela426,98472.57,500
Kazakhstan409,41774.434,703
Rwanda395,57867.83,168
Ý384,62783.752,843
Guatemala377,16772.612,380
Campuchia361,58670.76,695
Canada356,74582.658,088
Triều Tiên342,03873.61,700
Tây Ban Nha336,82183.747,323
Nam Sudan328,30857.6900
Sri Lanka324,10277.513,065
Ba Lan317,91678.643,673
Úc304,34083.960,685
Tajikistan271,42071.84,472
Ecuador270,30077.414,321
Togo268,45562.73,216
Bolivia260,15168.611,616
Sierra Leone258,90361.83,035
Haiti258,34864.92,939
Papua New Guinea255,33166.14,206
Cộng hòa Trung Phi238,85857.41,133
Hàn Quốc236,39484.354,029
Jordan235,77677.810,309
Honduras233,79372.96,468
Ukraine212,23173.415,917
Cộng hòa Dominica203,18373.723,282
Cộng hòa Congo189,36565.86,172
Romania183,62375.940,117
Chile176,19681.229,600
Mauritania172,88568.56,276
Israel172,31282.447,671
Liberia170,06562.21,617
Hà Lan167,84282.270,199
Tunisia167,72976.512,651
Lào163,04369.08,372
Turkmenistan160,10070.117,686
Kyrgyzstan150,75971.76,576
Palestine146,38465.25,562
Paraguay136,77873.815,832
Đài Loan132,40480.670,000
Nicaragua132,21474.97,497
Azerbaijan125,13674.421,311
Libya124,37169.312,477
UAE104,01582.970,240
Bỉ101,68682.163,042
El Salvador99,42872.111,404
Eritrea99,05868.61,800
Thụy Điển97,91583.362,123
Cuba95,93878.112,000
Liban93,20577.811,330
Séc91,84579.847,558
Bồ Đào Nha86,64682.441,768
Hungary85,37377.040,333
Oman85,06580.037,794
Thụy Sĩ83,70283.985,383
Gambia82,09265.92,964
Áo77,05482.064,536
Namibia76,71567.410,126
Hy Lạp73,66181.936,701
Panama71,46979.635,873
Gabon68,74568.318,701
Belarus65,05074.427,782
Mông Cổ65,01971.716,223
Guinea-Bissau64,67964.12,661
Bulgaria62,64575.633,074
Botswana61,29469.218,932
Serbia59,84076.825,735
New Zealand59,23682.149,593
Đan Mạch57,81081.968,994
Lesotho55,72857.42,592
Guinea Xích Đạo54,69463.715,302
Ireland53,26882.4117,660
Slovakia52,27178.339,502
Costa Rica51,96980.826,379
Na Uy51,54583.394,365
Kuwait49,34280.447,790
Singapore47,47283.7130,297
Gruzia43,76574.522,591
Phần Lan43,55681.956,052
Hồng Kông41,29485.564,435
Armenia34,66875.719,403
Uruguay33,44378.131,101
Jamaica33,00771.511,399
Moldova32,98671.215,990
Croatia31,44678.641,320
Đông Timor30,56167.74,331
Eswatini29,62264.110,182
Qatar29,51682.4116,159
Albania28,80379.620,481
Bosnia và Herzegovina24,56977.919,805
Comoros24,36666.83,434
Djibouti23,94666.06,511
Quần đảo Solomon21,54870.52,340
Litva21,43476.046,160
Kosovo20,51478.014,240
Bahrain19,55881.357,820
Slovenia17,90281.647,977
Bắc Macedonia16,87877.423,455
Guyana16,76470.249,312
Fiji16,63167.313,195
Trinidad và Tobago16,09473.531,197
Síp14,52481.651,454
Latvia14,25076.237,278
Mauritius11,80474.926,635
Estonia11,03679.241,289
Suriname10,87973.619,021
Bhutan9,95873.014,610
Montenegro6,98177.127,244
Luxembourg6,94682.2130,049
Cabo Verde6,44076.19,228
Maldives5,79581.022,333
Ma Cao4,51583.1104,815
Malta4,21383.360,418

Reference client: 1in8b.life · Data: UN WPP 2024, World Bank WDI, WHO, Our World in Data. CC BY 4.0 / CC BY 3.0 IGO.